12A1 K06-09 LÊ TRUNG KIÊN

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
12A1 K06-09 LÊ TRUNG KIÊN

WE ARE TOGETHER..!! NOTHING

4 posters

MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ

nhoknho_iuanhmaimai
    nhoknho_iuanhmaimai

MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ Empty MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ

Bài gửi  nhoknho_iuanhmaimai Fri Mar 19, 2010 7:02 pm

Người đó tưởng tượng ra bạn từ khi người đó còn là một cô bé con bế búp bê. Trong nhưng giấc mơ tuổi thơ của người đó, người đó luôn thấy bạn chơi đùa trong một khu vườn nhỏ.Người đó mang bạn trong cơ thể mình, và bạn làm người đó phát ốm vào tất cả các buổi sáng, từ tuần này sang tuần khác. Người đó đưa bạn đến thế giới này bằng cách vượt qua cơn đâu khủng khiếp, nhưng khi người đó nghe thấy bạn khóc và nhìn thấy khuôn mặt đó ửng của bạn, người đó quên hết những cơn đau và khóc những giọt nước mắt vui sướng.
    Người đó cho bạn ăn, và cả thế giới của người đó xoay quanh bạn. Người đó lén vào phòng bạn vào buổi đêm chỉ để nhìn bạn ngủ và người đó luôn chắc chắn rằng bạn là em bé xinh đẹp nhất trên Trái Đất này.
    Người đó ngồi thức suốt đêm để chườm mát cho bạn, xua đi cơn sốt và đến sáng, người đó vẫn chuẩn bị xong bữa sáng cho bạn.
    Bằng cách nào đó, người đó luôn biết được khi nào thì bạn cần đến người đó, thậm chí nửa đêm, và người đó sẽ vào phòng bạn thay tấm ga giường cho bạn để đảm bảo bạn luôn khô ráo và ấm áp.
    Người đó che tai cho bạn vào những ngày trời lạnh, mặc áo khoác cho bạn kiểm tra bài tập của bạn, nhắc bạn tập chơi đàn, ngồi xem bạn chơi các trò chơi chăm chú.
    Người đó cằn nhằn khi bạn không chịu đánh răng, bằng những lời cổ điển kiểu như " Cái răng cái tóc là góc con người ". Người đó thay tã cho bạn, thậm chí tắm rửa cho bạn khi bạn ốm.
    Và bạn nghĩ là ai luôn cọ những vết dơi trong bồn rửa mặt và những cặn nước ở bồn tắm?
    Người đó luôn để dành cho bạn cái đùi gà- món bạn khoái nhất , và nói rằng người đó chỉ thích ăn phần chân hoặc sống lưng. Cốc sữa mà người đó pha cho bạn sẽ khiến bạn quên đi những ấm ức do bị đứa trẻ hàng xóm bắt nạt,.. thật nhiu` điều làm bạn buồn.
    Người đó rửa hàng núi bát đĩa và giặt hàng chậu quần áo. NGười đó lúi húi trong bếp để trong bếp để nấu món canh bạn ưa thích vào những ngày hè nóng nhất và bạn chẳng bao giowfnghe thấy người đó than phiền. Không phải lúc nào bạn cũng nhớ cảm ơn người đó, hoặc giúp người đó rửa cốc chén, nhưng những bữa ăn mà bạn ăn ngon miệng nhất trở thành những kỉ niệm mà người đó luôn yêu quý trong suốt những năm dài.
    Người đó lắng nghe bạn và không cười phá lên khi những người kgacxs chế nhạo bạn. Người đó tin ở bạn kể cả khi bạn không tin vào chính mình, và mong abnj may mắn ngay cả khi bạn không nghĩ rằng mình cần đến nó. Người đó khiến cho bạn nghĩ rằng bạn có thể làm những điều mà bạn đã chắc chắn rằng mình không làm được. Người đó đủ cứng rắn để chỉ rõ những lời nói dối của bạn và rèn bạn vào kỉ luật, cho bạn bvieets thế nào là giới hạn. Người đó thậm chí cũng biết khi nào thì cần trách mắng bạn, thậm chí " đét mông" bạn.
    Người đó lúc nào cũng đợi khi bạn về muộn. Khi bạn than thở, người đó vờ như không nghe thấy - cũng như lúc bạn muốn nhờ người đó làm hộ bài tập.
    Người đó đọc sách cho bạn nghe và đọc sách trước mặt bạn để đăm bảo bạn biết yêu quý sách vở. Người đó khâu vá lại quần áo, và đôi khi người đó thật sự buồn khi thấy bạn lớn quá nhanh và quần áo nhanh cóng chật đi. Bởi vì người đó biết rằng khi lướn lên, bạn sẽ tự đi con đường của mình và không phải lúc nào cũng ở bên cạnh người đó nữa.
    Người đó luôn khiến cả ngôi nhà của bạn như sáng hơn, đẹp hơn bằng những bông hoa tươi tắn, thơm hơn với mùi thức ăn ngon lành. Khi nhìn vào mắt người đó, bạn thấy sự tin tưởng và niềm vui sống. Nhưng người đó lo lắng cho bạn gấp hàng ngàn lần mức bạn tự lo lắng cho mình, và có thể lau nước mắt khi không ai nhìn thấy. Người đó dậy thật sớm vào cuối tuần, chuẩn bị thức ăn để bạn có thể đem theochuyeens tham quan cùng cả lớp. Người đó cũng thích dành thật nhiều thời gian để lamfmons bánh đặc biệt mà bạn thích, chỉ để nhìn bạn ăn thật ngon.
    Người đó mặc quần áo cũ từ mấy năm nay để bạn có những bộ đồ mới và một đôi giày thể thao thật oách. Người đó không cần đi du lịch để bạn có thể đi du lịch cùng bạn bè. Người đó hạn chế tối đâ những chi phí cho ấc sở thích của mình để bạn có thể được mua một bộ máy vi tính mới. Mỗi khi bạn thất bại, người đó nhận tất nhiều trách nhiệm về mình. Còn khi abnj chiến thắng, đó là vinh quang của bạn.
    Làm tất cả những điều này và hàng ngàn, hàng vạn điều khác nữa khiến cho từ người mejtrowr thành một từ thiêng liêng, Nhưng người đó vẫn luôn cảm thấy rằng mình chưa làm đủ, và lẽ ra mình phải là một người mẹ tốt hơn nhiều cho con mình- tức là bạn.
    nhoknho_iuanhmaimai
    nhoknho_iuanhmaimai

MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ Empty Re: MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ

Bài gửi  nhoknho_iuanhmaimai Fri Mar 19, 2010 7:05 pm

hj! cho lời nhận xét nha!
    Admin
    Admin
    Admin
    Admin

MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ Empty re ply:

Bài gửi  Admin Fri Mar 19, 2010 7:08 pm

bai` viet zo wa'..........khong them,` coi..........
    Razz Basketball
    fitboy9904
    fitboy9904
    Admin
    Admin

Bài gửi  fitboy9904 Sat Mar 20, 2010 8:42 am

uj.........sao dai` wa'''''''' ak`. doc duoi' lun huhuhuhuhuhuhu Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
    D'accord! C'est bon! hjhjhj Laughing Laughing Laughing
    Leegiang

MỘT NGƯỜI NHƯ THẾ Empty hihi

Bài gửi  Leegiang Sat Jul 17, 2010 4:07 pm

HUHU dai qua m. lam bien doc lam. CO CO GAN. cho 5 diem. hihi. dung trach t vo tinh
    Very Happy Very Happy Surprised Very Happy Very Happy
    nhoknho_iuanhmaimai
    nhoknho_iuanhmaimai

Bài gửi  nhoknho_iuanhmaimai Mon Sep 27, 2010 6:13 pm

o` do y hok~ coa' mat kakakak. tu cho minh` 10 diem? Very Happy

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Thu May 09, 2024 7:37 pm